27 ครั้ง
![](https://dentistry.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/450240668_953346216586951_447950634341661716_n-1-1024x681.jpg)
ในเช้าวันนี้ที่ 6 กรกฎาคม 2567 เวลา 8.00 น. ผศ.ดร.ทพ.อชิรวุธ สุพรรณเภสัช คณบดีคณะทันตแพทยศาสตร์ ร่วมกับ รองศาสตราจารย์ นพ.ชาญชัย พานทองวิริยะกุล อธิการบดี และคณะผู้บริหาร บุคลากร นักศึกษาของมหาวิทยาลัยขอนแก่นได้ร่วมกิจกรรม “ร่วมใจปลูกป่าพัฒนาแหล่งเรียนรู้ มุ่งสู่มหาวิทยาลัยสีเขียวอย่างยั่งยืน” ณ แปลงหญ้าอาหารสัตว์ คณะเกษตรศาสตร์
![](http://dentistry.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/449847065_953346206586952_7340746027037337842_n-573x1024.jpg)
กิจกรรมนี้ได้เน้นการปลูกต้นยางนาที่จำนวน 2,000 ต้น เพื่อสร้างภูมิปัญญาทางการเกษตรและการอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติในพื้นที่มหาวิทยาลัยให้แก่บุคลากร และนักศึกษารุ่นต่อๆ ไป ในอนาคต